3. Đội Một hái được 410kg cam, đội Hai hái được gấp đôi đội Một. Hỏi cả hai đội hái được bao nhiêu ki-lô-gam cam ?
4. a. Vẽ đoạn thẳng AB dài 10cm
b. Dùng thước có vạch chia thành từng xăng-ti-mét để xác định trung điểm M của đoạn thẳng AB.
Đang xem: Giải vở bài tập toán lớp 3 tập 2 trang 15
1.
a. 3000 + 5000 = 8000 b. 7000 + 2000 = 9000Quảng cáo
5000 + 5000 = 10000 6000 + 1000 = 7000
4000 + 4000 = 8000 2000 + 8000 = 10000
b. 2000 + 700 = 2700 8000 + 500 = 8500
100 + 1000 = 1100 5000 + 300 = 5300
6000 + 600 = 6600 400 + 6000 = 6400
2.
3. Tóm tắt
Đội Hai hái được số cam là :
410 ⨯ 2 = 820 [kg]
Cả hai đội hái được là :
410 + 820 = 1230 [kg]
Đáp số : 1230kg
4.
a. Vẽ đoạn thẳng AB dài 10cm
b. Dùng thước có vạch chia thành từng xăng-ti-mét để xác định trung điểm M của đoạn thẳng AB.
Bài học: Chuyên mục: Bài trướcKiểm tra tổng hợp cuối năm SBT Văn 12 tập 2: Giải câu 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8 trang 109 Sách bài tập [SBT]
Bài tiếp theoCâu 1, 2, 3, 4 trang 16 Vở bài tập Toán 3 tập 2: Một cửa hàng có 4550kg đường, đã bán được 1935kg đường
Quảng cáoDanh sách bài tậpCâu 1, 2, 3 trang 14 vở bài tập Toán 5 tập 2: Bài 98. Luyện tập
Mục lục môn Toán 3 [VBT]
Xem đầy đủ: VBT Toán 3
Xem theo môn học
Sách giáo khoa [SGK]
Sách bài tập [SBT]
Quảng cáoLuyện tậpChính tả trang 53 sgk Tiếng Việt 3, Câu 1. Nghe – Viết Người sáng tác Quốc ca Việt Nam. Câu 2. Điền vào…
Chương trình xiếc đặc sắc – Chính tả trang 53 sgk Tiếng Việt 3. Câu 1. Nghe – Viết : Người sáng tác Quốc…
Xem thêm: Lý Thuyết & Bài Tập Về Pha Chế Dung Dịch Lớp 8, Lý Thuyết & Bài Soạn Bài 43: Pha Chế Dung Dịch
Câu 1, 2, 3 trang 66 VBT Toán 3 tập 2: Bài 140 Luyện tậpBài 140. Luyện tập – Giải câu 1, 2, 3 trang 66 bài 140 Vở bài tập [VBT] Toán 3 tập 2. Câu 1….Câu 1, 2, 3 trang 20 Vở bài tập Toán 3 tập 2:Xem tờ lịch trên rồi viết số hoặc chữ thích hợp vào…Giải câu 1, 2, 3 trang 20 bài 103 Vở bài tập [VBT] Toán 3 tập 2. 1. Xem tờ lịch trên rồi viết…Bài 1, 2, 3, 4 trang 55 môn Toán 3: Nhân số có ba chữ số với số có một chữ sốBài 1, 2, 3, 4 trang 55 sgk Toán 3: Nhân số có ba chữ số với số có một chữ số. Bài 3….
Chính tả – Tuần 22 Trang 17 Vở bài tập Tiếng Việt 3 tập 2: Chọn làm bài tập 1 hoặc 21. Điền tr…
Xem thêm: Khóa Học 5 Đoạn Kim Cương – Khóa Học Năng Đoạn Kim Cương Cấp Độ 5
Chọn làm bài tập 1 hoặc 2 :1. Điền tr hoặc ch vào chỗ trống. Giải câu đố.. Chính tả – Tuần 22 Trang…
Xem thêm bài viết thuộc chuyên mục: Bài tập
Bài tập 1: Trang 15 vbt toán 3 tập 2
Tính nhẩm :
a.
3000 + 5000 =
5000 + 5000 =
4000 + 4000 =
2000 + 700 =
100 + 1000 =
6000 + 600 =
b.
7000 + 2000 =
6000 + 1000 =
2000 + 8000 =
8000 + 500 =
5000 + 300 =
400 + 6000 =
Hướng dẫn giải:
a.
3000 + 5000 = 8000
5000 + 5000 = 10000
4000 + 4000 = 8000
2000 + 700 = 2700
100 + 1000 = 1100
6000 + 600 = 6600
b.
7000 + 2000 = 9000
6000 + 1000 = 7000
2000 + 8000 = 10000
8000 + 500 = 8500
5000 + 300 = 5300
400 + 6000 = 6400
Bài tập 2: Trang 15 vbt toán 3 tập 2
Đặt tính rồi tính :
3528 + 1954
5369 + 1917
2805 + 785
736 + 358
Hướng dẫn giải:
Bài tập 3: Trang 15 vbt toán 3 tập 2
Đội Một hái được 410kg cam, đội Hai hái được gấp đôi đội Một. Hỏi cả hai đội hái được bao nhiêu ki-lô-gam cam ?
Hướng dẫn giải:
Số ki-lô- gam cam đội 2 hái được là :
410 ⨯ 2 = 820 [kg]
Cả hai đội hái được số ki-lô-gam cam là:
410 + 820 = 1230 [kg]
Đáp số : 1230kg
Bài tập 4: Trang 15 vbt toán 3 tập 2
a. Vẽ đoạn thẳng AB dài 10cm
b. Dùng thước có vạch chia thành từng xăng-ti-mét để xác định trung điểm M của đoạn thẳng AB
Hướng dẫn giải:
Ta có hình minh họa như sau:
CÔNG TY CỔ PHẦN TRUYỀN THÔNG HDC VIỆT NAM
Tầng 3, toà nhà S3, Vinhomes Skylake, đường Phạm Hùng, quận Nam Từ Liêm, Hà Nội
- Giới thiệu
- Chính sách
- Quyền riêng tư
- Đồng giá 250k 1 khóa học lớp 3-12 bất kỳ tại VietJack!
- Giải sgk Toán lớp 3 Luyện tập trang 103
Lời giải Vở bài tập Toán lớp 3 trang 15 Bài 98: Luyện tập hay, chi tiết giúp học sinh biết cách làm bài tập trong VBT Toán lớp 3 Tập 2.
Quảng cáo
Bài 1 trang 15 Vở bài tập Toán lớp 3 Tập 2: Tính nhẩm:
a] 3000 + 5000 = ..........
5000 + 5000 = ..........
4000 + 4000 = ..........
7000 + 2000 = ..........
6000 + 1000 = ..........
2000 + 8000 = ..........
b] 2000 + 700 = ..........
100 + 1000 = ..........
6000 + 600 = ..........
8000 + 500 = ..........
5000 + 300 = ..........
400 + 6000 = ..........
Lời giải:
a] 3000 + 5000 = 8000
5000 + 5000 = 10 000
4000 + 4000 = 8000
7000 + 2000 = 9000
6000 + 1000 = 7000
2000 + 8000 = 10 000
Quảng cáo
b] 2000 + 700 = 2700
100 + 1000 = 1100
6000 + 600 = 6600
8000 + 500 = 8500
5000 + 300 = 5300
400 + 6000 = 6400
Bài 2 trang 15 Vở bài tập Toán lớp 3 Tập 2: Đặt tính rồi tính:
3528 + 1954 5369 + 1917 2805 + 758 736 + 358
........................ ...................... ..................... ....................
........................ ...................... ..................... ....................
........................ ...................... ..................... ....................
Lời giải:
Quảng cáo
Bài 3 trang 15 Vở bài tập Toán lớp 3 Tập 2: Đội Một hái được 410kg cam, đội Hai hái được nhiều gấp đôi đội Một. Hỏi cả hai đội hái được bao nhiêu ki-lô-gam cam?
Tóm tắt
Lời giải:
Đội Hai hái được số cam là:
410 x 2= 820 [kg]
Cả hai đội hái được là:
410 + 820 = 1230 [kg]
Đáp số: 1230kg
Bài 4 trang 15 Vở bài tập Toán lớp 3 Tập 2: a] Vẽ đoạn thẳng AB dài 10cm.
b] Dùng thước có vạch chia thành từng xăng-ti-mét để xác định trung điểm M của đoạn thẳng AB.
Lời giải:
a] Vẽ đoạn thẳng AB dài 10cm.
b] Dùng thước có vạch chia thành từng xăng-ti-mét để xác định trung điểm M của đoạn thẳng AB.
Xem thêm các bài giải vở bài tập Toán lớp 3 hay khác:
Đã có lời giải bài tập lớp 3 sách mới:
Đã có app VietJack trên điện thoại, giải bài tập SGK, SBT Soạn văn, Văn mẫu, Thi online, Bài giảng....miễn phí. Tải ngay ứng dụng trên Android và iOS.
Loạt bài Vở bài tập Toán lớp 3 Tập 1 và Tập 2 | Giải Vở bài tập Toán lớp 3 Tập 1, Tập 2 được biên soạn bám sát nội dung VBT Toán lớp 3.
Nếu thấy hay, hãy động viên và chia sẻ nhé! Các bình luận không phù hợp với nội quy bình luận trang web sẽ bị cấm bình luận vĩnh viễn.